
            FOMU NA. 01 
 
 

MKATABA KATI YA BONDIA NA MKUZAJI  

MAHUSUSI KWA AJILI YA PAMBANO LA NGUMI ZA KULIPWA 

 

 

  
 

 
 

 
 

Mkataba huu umefungwa leo tarehe ______ mwezi _________________ mwaka _____________ 
 

KATI YA 

 
_______________________________________ S.L.P ___________, ________________________, Namba ya Usajili/Cheti 

_________________ (BRELA), ______________ (BMT); Namba ya Leseni ___________ (TPBRC), ambaye kwenye mkataba huu 
atajulikana kama “Mkuzaji” kwa upande mmoja,  

 
NA 

 
_______________________________, Simu______________, ____________________, ambaye amesajiliwa kama “bondia wa 

kulipwa” na kupewa Leseni Namba ________________ ambaye kwenye mkataba huu atajulikana kama “BONDIA” kwa upande 
mwingine,       

 
KATIKA MKATABA HUU, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO: - 

1. Kwamba, bondia anakubali kwa hiari yake, kushiriki katika pambano la ngumi za kulipwa dhidi ya 
__________________________________ katika uzito wa _______Kg, mizunguko ________ Ubingwa wa 

__________________________________/lisilo la ubingwa litakalofanyika (taja tarehe na mahali/mji) 
_____________________________________________________________________.  

 
2. Kwamba, ikiwa mpinzani  atabadilishwa, mkuzaji atapaswa kumtaarifu bondia angalau masaa 72 (siku 3) kabla ya siku ya pambano 

mara baada ya mpinzani huyo kuthibitishwa na Kamisheni.  
 

3. Kwamba, Bondia atalazimika kupima uzito baada ya kutaarifiwa na Mkuzaji siku, muda na mahali ambapo zoezi la kupima uzito 

litafanyika.  
 

4. Kwamba, ikiwa pambano litafanyika katika mji anaoishi bondia, Bondia na timu yake watajigharimia usafiri na wanawajibika kufika 

eneo la tukio saa moja kabla ya kuanza ratiba ya kupima uzito.  
 

5. Kwamba, endapo bondia atafika wakati zoezi la kupima uzito limeshaanza, atakatwa asilimia mbili (2%) ya pesa yake ya malipo kwa 

pambano hilo. Endapo zoezi la kupima uzito litachelewa kuanza kwa mujibu wa ratiba iliyotolewa na Mkuzaji, Mkuzaji atawajibika 
kumlipa bondia asilimia 2 ya ziada katika pesa ya malipo ya bondia kwa mujibu wa makubaliano.  

 

6. Kwamba, endapo bondia atazidi uzito kinyume na uzito uliotajwa hapo juu, atapewa masaa mawili ya kupunguza ili kufikia kiwango 
cha uzito kwa mujibu wa makubaliano. Ikiwa bondia atashindwa kupunguza uzito baada ya masaa mawili na kwa makubaliano kati 

yake, mpinzani wake na Kamisheni watakubaliana kuendelea na pambano, bondia atawajibika kumlipa mpinzani wake kiasi cha 
asilimia _____________ kutoka katika pesa yake ya malipo kwa ajili ya pambano hilo.  

 
7. Kwamba, bondia anafahamu kuwa mchezo wa ngumi za kulipwa unaweza kuhatarisha maisha/afya yake na yuko tayari kuendelea 

kushiriki na kwamba Mkuzaji hatowajibika kwa madhara ambayo bondia atayapata ulingoni.  
 

8. Kwamba, Mkuzaji atamlipa Bondia kiasi cha ______________________________________ kama malipo halali ya pambano hilo 

mara tu baada ya kushuka ulingoni siku ya pambano. Endapo kutakuwa na makato yoyote katika malipo hayo, makato hayo 
yatafanyika kabla ya bondia kukabidhiwa pesa yake.  

 

9. Kwamba, mara baada ya kusaini mkataba huu, Bondia hatoruhusiwa kushiriki pambano lolote katika kipindi cha siku 
_____________ kabla ya pambano hilo na muda wote huo atapaswa kujiandaa kikamilifu kwa ajili ya pambano hilo.  

 

10. Kwamba, Bondia atawajibika kutoa ushirikiano kwa Mkuzaji wakati wote wa maandalizi ya pambano hilo ikiwemo kushiriki 
kikamilifu katika mikutano na waandishi wa habari, kurekodi matangazo ya pambano kwa ajili ya redio, video na mitandao ya kijamii. 

Mkuzaji atawajibika kulipia gharama ya usafiri na chakula kwa bondia wakati wote atakapomtumia bondia kwa ajili ya kutangaza 
pambano hilo kwa kadri ya makubaliano yao.  
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11. Kwamba, Mkuzaji atawajibika kugharamia usafiri, chakula, malazi kwa watu ____________ akiwemo bondia mwenyewe ikiwa 
pambano linafanyika nje ya mji anaoishi bondi.  

 

12. Kwamba, bondia na timu yake watajigharamia usafiri na watafika katika ukumbi/mahali panapofanyikia pambano masaa mawili kabla 

ya ratiba ya mapambano kuanza na bondia atapaswa kuwa tayari kupanda ulingoni mara baada ya kuitwa na mtangazaji kwa ajili hiyo.  
 

13. Kwamba, iwapo Bondia atakiuka mojawapo ya masharti ya mkataba huu atawajibika kumlipa Mkuzaji gharama zake zinazohusiana na 

maandalizi ya pambano hilo kwa Bondia ikiwemo matangazo ya vipeperushi, redio, runinga na mitandao ya kijamii, mikutano na 
waandishi wa habari pamoja na gharama nyinginezo za halali na zitakazothibitishwa. 

 
14. Kwamba, iwapo Mkuzaji atavunja au atahairisha pambano kutokana na majanga ya asili, atawajibika kupanga tarehe nyingine ya 

pambano na Bondia hatomdai fidia Mkuzaji itokanayo na kuvunjika au kuhairishwa kwa pambano hilo.  
 

15. Kwamba, iwapo Mkuzaji atavunja au kuhairisha pambano kwa sababu nyingine yoyote isiyokuwa ya majanga ya asili atawajibika 
kumlipa fidia bondia asilimia ___________ (_______%) ya malipo ambayo angelipwa bondia kama ilivyooneshwa katika aya ya 6 

hapo juu.   
 

16. Kwamba, makubaliano mengine yoyote yatokanayo na au nje ya mkataba huu, yatapswa kuwa katika maandishi na kukubaliwa na 
pande zote zilizoweka saini zao kwenye mkataba huu, hususan Bondia na Mkuzaji. 

 

17. Kwa kuweka saini zao, Mkuzaji na Bondia wanakubaliana kwamba makubaliano haya ni halali na yatalindwa na sheria za Tanzania. 

KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, wahusika wa mkataba huu wanasaini mkataba huu kama ifuatavyo; 
 

Mkuzaji 

Jina: _________________________________ 

Saini: ________________________________ 

Anuani Ya Posta: _______________________    

Wadhifa: _____________________________    Muhuri 

Tarehe: ______________________________ 

 

Bondia        Kocha/Meneja  

Jina: _________________________________    Jina: _________________________________ 

Saini: ________________________________    Saini: ________________________________ 

Tarehe: ______________________________    Tarehe: ______________________________ 

 

MAKUBALIANO HAYA YAMETHIBITISHWA NA KAMISHENI YA KUSIMAMIA NGUMI ZA KULIPWA 

TANZANIA 

Jina: _________________________________ 

Saini: ________________________________ 

Anuani Ya Posta: _______________________ 

Wadhifa: _____________________________ 

Tarehe: ______________________________ 

 


